ข้ามไปที่เนื้อหา

อ่านก่อนเล่นเกมส์ เซิฟ BETAPB

BetaPB

กระทู้แนะนำ

#เกี่ยวกับ มาโคร
เซิฟนี้เล่นมาโครได้ ที่เล่นได้ไม่ใช่เพราะผมให้เล่น แต่เพราะมันบล๊อคไม่ได้  ห้ามเล่นยังไงก็แอบใช้เล่นได้อยู่ดี
มาโครมีเป็นพันๆๆโปรแกรม ผมบล๊อคอย่างหนึ่งก็ไปใช้อย่างอย่างหนึ่ง บล๊อคไม่มีทางจบสิ้น
บางมาโครก็มากับเมาส์ถึงผมแบนไปผู้เล่นก็อ้างว่า มันแค่ไดว์เวอร์เม้าส์ผมไม่ได้เปิดใช้งาน
ผมก็ต้องเสียเวลาไปนั่งจับผิดทีละคนๆ ผู้เล่นก็แถ ผลที่ได้คือ เสียเวลามากๆ
ดังนั้นจึงห้ามไม่ได้ครับ มาโคร  อยากใช้ก็ใช้ไป
แต่เมื่อไหร่ ที่มีผู้เล่น ส่งคลิปมาให้ผมดูว่า ยิงรัวเกินไป
ไม่ว่า Zombie slayer sniper  T77 kriss ฯลฯ
ยิงรัว จนเกินไป ผมแบนถาวร และหากอยากปลดแบน
ต้องเติมเงิน เข้าเซิฟ 1 พัน วอเลทผมจะปลดให้
และหากทำผิดอีกครั้งไม่มีเติมปลด
ไม่แบนไม่เสียค่าปลด ดูเหมือนมาโครกันเยอะเกินไป โดยไม่นึกถึงผู้เล่นอื่น
ซอมบี้รัวยังกับกล มันก็เกินไป ใช้เล่นสนุกๆ อย่าเล่นเพื่อเอาเปรียบจนเกินไป

#เกี่ยวกับ การด่ากันในเกมส์
เซิฟนี้ มีกฏคือ ด่ากันทั่วๆไปตามอารมย์หัวร้อนก็ด่าไป
แต่อย่าด่าเยอะ ฟลัดด่าจนน่ารำคาญนะครับผมก็แบนเช่นกัน
หากเอ่ยถึงพ่อแม่ ผู้เล่นอื่น ก็ถ่ายมาพร้อมชื่อตัวละครที่ถูกต้อง
ผมจะแบนให้ครับ  ดังนั้นเวลาแจ้ง ต้องถ่ายให้ชัด และบอกตัวละครทุกครั้ง

#เกี่ยวกับร้านค้า หน้าเวบ
เซิฟนี้ จะ ไม่ขายของ1ปี อีกต่อไป จะขาย/แลกแค่ 30วันเท่านั้น
เพราะหากทำแลก LP 1 ปี ผลที่ได้ คือ ของเต็มสัมภาระ ทำให้เกิดปัญหาต่างๆตามมา
เช่น ระบบ ฐานข้อมูลของเซิฟจะทำงานหนัก เพราะ เมื่อผู้เล่นเข้าสัมภาระก็จะโหลดจากฐานข้อมูล
หากเข้าพร้อมกันหลายๆคน และสัมภาระ1000+ ทุกคน ฐานข้อมูลทำงานหนักจนค้างได้ครับ
ทุกวันนี้ผมก็เสียค่าเช่าแพงสุดก็ตัวเซิฟฐานข้อมูลนี่แหละ
อาวุธ แรร์ ที่จะขายแพงกว่าปกติ ก็จะมีดังต่อไปนี้
T77 Zombie Barrett เบเร่ PBTN  อาวุธ TBA   RECAMO
ดังนั้นอย่าแปลกใจนะครับ หากราคาสูงกว่าปกติ
ราคาต่ำมีหวังเกลื่อน
ร้านค้า BC LP SHOP มีให้ปิด/เปิด นะครับ ว่าจะให้โชว์ไอเทมประเภทไหน

#เกี่ยวกับ ระบบกันโปร
เซิฟ BETAPB เขียนกันโปรของเซิฟเองไม่ได้ซื้อใครมา
โปรไหนที่วางขายในไทย เราก็ล่อซื้อและมาบล๊อคหมด
โปรมองเซิฟนี้ ถึงไม่มี ถึงมีก็แอบใช้ส่วนตัวไม่มีใครกล้าขาย
เพราะผมบล๊อคโหด  หากผู้เล่นที่ลงซอฟแวย์พวก โชว์เลข FPS
หรือ อะไรก็ตามที่มีการไปเขียนภาพลงจอเกมส์ ระบบกันโปรจะแบนไว้ก่อน
ใครโดนแบนจากการใช้ โปรแกรมพวกนี้ก็ทักบอกให้ปลดได้
แต่หลังจากปลดต้องไม่ไปใช้งานโปรแกรมพวกนั้นอีกไม่งั้นมีบทลงโทษครับ
ระบบกันโปรเราไม่ฝังไวรัสในตัวเกมส์เพื่อแอบเข้าเครื่องใคร หรือดูจอใคร
ดังนั้น ไม่ต้องทักมาหาผม "แอดครับ เช็คให้หน่อย"
บอกเลยผมเช็คไม่ได้ครับ
วิธีบล๊อค/แบนโปรคือ
1.ผู้เล่นต้องถ่ายคลิปมาให้ผม พร้อมบอกลักษณะโปร
= ผมก็แบนผู้เล่นนั้น
2.ต้องบอกเวบที่ขายโปร
=ผมก็จะล่อซื้อแล้วเอามาบล๊อคครับ
ทุกวันนี้ก็ยังมีโปรเข้ามานะ แต่เป็นโปรจากนอกไทย
ผมไม่มีไฟล์โปรผมเลยบล๊อคไม่ได้ เขาขายแบบส่วนตัวขั้นตอนยุ่งยากมาก
ไม่รู้จักมัน มันก็ไม่ขายให้ ก็มีหลุดมานานๆครั้ง แต่ผมแบนมันก็หายจ้อยเลย
ชาวต่างชาติคงไม่รู้ว่า ระบบแบนเซิฟนี้แบนโหด

#เกี่ยวกับโปรยิงแรง
ทุกวันนี้ก็ยังไม่เจอโปรยิงแรง
ผมหมายถึงตัวโปร EXE ที่ทำให้ยิงแรงนะครับ
เจอแต่พวกแก้ไขเมาส์ให้ลั่นไวขึ้น
หรือ ใช้ทริค สลับจอ ให้ยิงรัวไว แต่ก็ได้แค่แม๊กเดียว
หรือ จอHZ สูง +มาโคร + แก้ไขเมาส์ให้ลั่นไว
ยังไม่เจอโปรที่ แก้ไขไฟล์เกมส์เพื่อให้ยิงแรง
ความแรงของปืนนั้นอยู่ในไฟล์ Script.I3pack ซึ่งเซิฟผม เข้ารหัสป้องกันถอดไว้
ไม่มีใครแกะได้ ถึงแกะได้ก็แพคคืนไม่ได้ ถึงแพคคืนตัวกันโปรก็เด้งแบน
คำว่าโปรจริงๆต้องเป็น EXE แก้ไขค่าความแรงในหน่วยความจำ
ทุกวันนี้ยังไม่มี ดังนั้นทุกวันนี้ยังไม่เจอ
เจอแต่ จอHZ สูง +มาโคร + แก้ไขเมาส์ให้ลั่นไว ทั้งนั้น
อย่างที่บอกไว้ข้างต้น ผมไม่สามารถตรวจจับได้ เพราะ
มันซับซ้อน
แต่! เมื่อไหร่ที่มีคนแจ้งพร้อมคลิป ผมก็แบนถาวรครับ
จะเสี่ยงเล่นโหดๆ เอาเปรียบคนอื่นจนโดนร้องแล้วผมแบนก็อย่าร้องนะครับ

วิธีถ่ายรูปและถ่ายคลิป
โดยปกติค่าเดิมที่ตั้งไว้คือ
ถ่ายรูป
กด F8 แล้วภาพจะบันทึกที่ C:\Users\ADMIN\Documents\PointBlank\ScreenShot
ถ่ายคลิป กด Scroll Lock  แล้วคลิปจะบันทึกที่  C:\Users\ADMIN\Documents\PointBlank\Movie
แต่ต้องตั้งค่าให้คลิปชัดๆก่อนนะครับ

ตั้งค่า ปุ่มลัดเองก็ไปตั้งที่

#ระบบบัฟแคลน
เซิฟนี้มีระบบสะสมบัฟแคลน
บัฟแคลนโดยปกติจะรีทุกๆวันศุกร์ดึกๆ หรือหลังวันศุกร์แล้วแต่ว่าตอนไหนคนออนน้อยๆ
ผมถึงจะรีเซิฟ
สะสมเหรียญแคลนสัปดาห์นี้ จะอัฟเดทระดับแคลนสัปดาห์หน้าหลังรีบัฟแคลนเสมอ
ท่องง่ายๆ "สะสมคะแนนสัปดาห์นี้เพื่อปลดล๊อคเวลแคลนสัปดาห์หน้า"
เล่นเซิฟแคลนจะได้EXP/เลเวลเยอะกว่าเล่นเซิฟทั่วไป

# ลืมรหัส แล้วขอให้แอดมินกู้รหัสให้
ทำไมไม่ให้กู้ผ่านเมล์ = เพราะหากเปิดระบบส่งเมล์จะทำให้พวกแฮคเกอร์เช็คได้ง่ายครับ
ว่า เซิฟเวอร์อยู่ที่ไหน และจะโดนโจมตีง่ายมากๆ ทางเราเลยปิดระบบรับส่งเมล์ครับ
ไอดีของท่านเอง รหัสผ่านของท่านเอง ควรจดไว้ ควร รักษาเองให้ดีครับ
ทักผมให้ดูพาสให้หน่อย ผมบอกเลย ดูไม่ได้ครับ ผมเห็นเป็น****** เท่านั้น ผมไม่รู้รหัสของผู้เล่นครับ
แต่ผมแก้ไขพาสให้ได้ครับ แต่หากจะให้ผมแก้ไขให้ ผมก็จะถามรายละเอียดก่อน
เพื่อเช็คว่า เป็นเจ้าของจริงไหม ตอบไม่ได้ หรือ ตอบผิดผมก็ไม่ช่วยแก้ไขพาสนะครับ
คำเรียก
ไอดีคือ ไอดีล๊อคอิน
รหัสผ่าน คือ รหัสผ่านสำหรับล๊อคอิน
userid ยูสเซอร์ไอดีคือ เลขไอดี
เวลาผมขอไอดีก็ให้แต่ไอดีนะครับ พาสไม่ต้องหวังดีให้ครับ ฝึกนิสัยไว้ ทีมงานไม่ขอพาส
เพราะผมมีรหัสมาสเตอร์ เข้าได้ทุกไอดีอยู่แล้วหากอยากจะเข้า
หากลืมรหัสผ่านก็ทักมาบอกไอดีและบอกตรงๆว่า ลืมไอดีหรือว่าให้ไอดีคนอื่นแล้วเขาเกรียน
ไม่ต้องโกหกนะครับ ขี้เกียจไล่จับผิดโกหก
หากให้ไอดีคนอื่นแล้วโดนเกรียนผมก็จะแบนเลขเครื่องแล้วเรียกมาคุย
หากเกรียนไอดีมีโทษแบนและค่าปรับปลดแบนครับ

ลิงก์ไปยังความคิดเห็น
แชร์ในเว็บไซต์อื่น ๆ

• [ADM] BetaPB ล็อค กระทู้ นี้
ผู้เยี่ยมชม
กระทู้นี้จะปิดเพื่อตอบกลับในอนาคต
  • สร้างใหม่...