ข้ามไปที่เนื้อหา

แจ้งข่าวด่วน

BetaPB

กระทู้แนะนำ

แจ้งไปยังผู้เล่นทุกท่าน
เนื่องจากมีผู้เล่นโดนขโมยไอดี โดยที่ไม่เคยให้ไอดีใครเลย
ผมเลยเช็คการล๊อคอินและสอบถามรายละเอียด
ก็พบว่า ไอดีเหล่านั้นซื้อมาจากเฟส
Akaradet Sukjit
มีผู้หวังดีบอกผมว่า เฟสนี้คือ เจ้าของเซิฟ PB MEMORY ซึ่งเซิฟนี้
แค่ล๊อคอินเข้าเซิฟ ก็ถ่ายจอของท่านแล้วซึ่งละเมิดความเป็นส่วนตัวของผู้เล่น
และ สามารถขโมยไอพี/พาส ของเกมส์ท่าน
แล้วเอาไอดีเหล่านั้นมาขายในกลุ่มซื้อขาย คนซื้อก็ซวยเจ้าของไอดีก็ซวย
และผมเชื่อว่า เซิฟเถื่อนPBหลายเซิฟน่าจะถ่ายจอผู้เล่นแทบทุกเซิฟ
เพราะเขาแค่เปิดเซิฟ แค่ซื้อตัวเซิฟมาเปิด ไม่ได้มีความรู้ด้านการเขียนโค๊ต
จึงไม่มาสามารถเขียนตัวกันโปรดักโปรได้
เซิฟ BETAPB กล้าพูดเลยว่า เขียนเซิฟเอง เขียนตัวกันโปรเอง
และที่สำคัญ ไม่มีการถ่ายจอ มีแต่ระบบบันทึกเลขเครื่องเท่านั้น

ผมเช็คแล้ว เขาได้ไปหลายไอดีเลย ใครที่มีไอดีเหล่านี้ รีบเข้าไปเปลี่ยนพาสเลยครับ
หรือ ใครที่เคยเล่นเซิฟอื่นก็เปลี่ยนพาสเลยเพื่อความปลอดภัย
ไอดีที่ไอเห้... มันเข้าก็มีดังนี้ ผมปิดตัวท้ายด้วยXX

armsosxx
06124911xx
chocoblooxx
earnketsarinxx
0558877axx
oatbmw24xx
skybox9xx
bloated4xx
jobrocker52xx
zazazanikenixx
zxzxpb00xx

หากเข้าไอดีไม่ได้ แปลว่า โดนเปลี่ยนพาส ติดต่อผู้ดูแลระบบสูงสุด
https://bit.ly/3IFs0V0

ลิงก์ไปยังความคิดเห็น
แชร์ในเว็บไซต์อื่น ๆ

ไอดีในรูปทุกไอดีโดนโจรขโมยเรียบร้อย
กรุณาเปลี่ยนพาสด่วน

ลิงก์ไปยังความคิดเห็น
แชร์ในเว็บไซต์อื่น ๆ

• สร้างใหม่...